Tham gia có 7 khu nhà trọ và 2 khu ký túc xá, đại diện cho 30 khu nhà trọ văn hoá trên địa bàn huyện Trảng Bom. Nội dung chính của liên hoan là thi nấu ăn, với yêu cầu đặt ra là trong 120 phút, mỗi đội sẽ nấu 1 bữa cơm gia đình cho 6 người ăn, chi phí không quá 1.500.000 đồng.
Trong không khí vui tươi, sôi nổi cùng tinh thần đoàn kết, các đội đã hoàn thành bài dự thi theo đúng thời gian, thể lệ quy định; hầu hết các đội đều chọn nấu các món ăn theo phong cách truyền thống xen lẫn hiện đại và trình bày đẹp mắt, sáng tạo.
Liên hoan nhằm tạo sân chơi bổ ích để người lao động có cơ hội thể hiện tài năng, khéo léo trong nội trợ; đồng thời là dịp giao lưu, thắt chặt tình đoàn kết, gắn bó giữa công nhân trong các khu nhà trọ, ký túc xá.
Anh Đức
Hiển thị video clip.