Ngày 26/7/2024, tại Hội trường UBND xã, HĐND xã Sông Thao đã tổ chức Kỳ họp thứ 9 (Kỳ họp thường lệ giữa năm 2024) HĐND xã Sông Thao khóa VI, nhiệm kỳ 2021-2026 để đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế-xã hội 6 tháng đầu năm 2024 và thông qua các báo cáo, tờ trình, Nghị quyết theo thẩm quyền. Dự Kỳ họp có Bà Lưu Thị Ngọc Quế - Huyện ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND huyện; ông Trần Văn Toàn - Bí thư Đảng ủy xã, ông Nguyễn Văn Tý - Phó Bí thư Đản ủy, Chủ tịch UBND xã, 27 đại biểu HĐND xã Sông Thao khóa VI, nhiệm kỳ 2021-2026, cùng đại diện các ban ngành, đoàn thể và cán bộ, công chức xã. Ông Nguyễn Hữu Hiển – Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã và bà Vũ Thị Kiều Oanh - Phó Chủ tịch HĐND xã chủ trì kỳ họp. |
| Sáng ngày 23/7/2024, tại Hội trường UBND xã, Đảng ủy xã Sông Thao đã tổ chức Hội nghị sơ kết tình hình thực hiện nhiệm vụ chính trị 6 tháng đầu năm, đề ra phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Dự hội nghị có đồng chí Trần Văn Toàn-Bí thư Đảng ủy xã, đồng chí Nguyễn Hữu Hiển – Phó Bí thư thường trực Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã; đồng chí Nguyễn Văn Tý – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã và toàn thể đảng viên trong toàn Đảng bộ xã. |
| Trước diễn biến phức tạp của bệnh sốt xuất huyết, để ngăn ngừa nguy cơ bùng phát dịch bệnh trên địa bàn xã, đồng thời nhằm đảm bảo sức khỏe, tính mạng cho người dân; Chi hội phụ nữ ấp Lợi Hà - xã Thanh Bình vừa tổ chức ra quân tuyên truyền, vận động hội viên dọn dẹp vệ sinh diệt lăng quăng phòng chống dịch sốt xuất huyết trên địa bàn ấp.
|
| Chiều ngày 16/7/2024, tại Hội trường UBND xã; Công an tỉnh Đồng Nai và Phòng Dân tộc tỉnh Đồng Nai đã phối hợp với UBND xã Sông Thao tổ chức Hội nghị tuyên truyền, phổ biến pháp luật đối với đồng bào dân tộc thiểu số trên địa bàn tỉnh Đồng Nai năm 2024. Dự hội nghị có Đại tá Hoàng Mạnh Đoan-Phòng An ninh Dân tộc Công an tỉnh Đồng Nai, Bà Nguyễn Thị Dung- Phó Trưởng Phòng nghiệp vụ Dân tộc Ban Dân tộc tỉnh Đồng Nai và 100 đồng bào là người dân tộc trên địa bàn xã Sông Thao. |
| Sáng ngày 11/7/2024, Đảng ủy xã Đông Hòa đã tổ chức Hội nghị sơ kết công tác xây dựng Đảng 06 tháng đầu năm, triển khai phương hướng nhiệm vụ 06 tháng cuối năm 2024. Tham dự Hội nghị có đồng chí Trương Hữu Dũng – UV.TVHU, CN.UBKT Huyện ủy, phụ trách xã; lãnh đạo địa phương có đ/c Trần Thị Thìn – HUV, Bí thư Đảng ủy xã, ngoài ra còn có các đ/c UV.BCH Đảng bộ xã; các đ/c TT.HĐND, UBND, UB.MTTQ, trưởng, phó các ngành, đoàn thể xã và Bí thư các chi bộ trực thuộc. |
| Ngày 15/7, Chủ tịch UBND xã An Viễn đã trao giấy khen cho các cá nhân có thành tích đột xuất trong công tác phòng chống tội phạm trên địa bàn xã. |
| Sáng ngày 12/7/2024, tại Hội trường UBND xã Sông Thao; Hội Luật gia tỉnh Đồng Nai phối hợp với UBND xã Sông Thao tổ chức Hội nghị tuyên truyền, phổ biến và tư vấn pháp luật cho người dân trên địa bàn xã. |
| Sáng ngày 11/7, Đảng ủy xã Quảng Tiến đã tổ chức hội nghị sơ kết việc thực hiện Nghị quyết của Đảng ủy trong 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. |
| Ngày 01/7/2024, UBND xã Đông Hòa tổ chức tuyên dương, khen thưởng gương “người tốt, việc tốt” đối với anh Huỳnh Hà Nguyên Tứ sinh năm 1976 vì đã có hành động đáng nêu gương đó là “nhặt được của rơi trả lại cho người đánh mất”. |
| Chiều ngày 17/6/2024, Phòng Cảnh sát điều tra tội phạm về Ma túy Công an tỉnh Đồng Nai phối hợp với Công an xã Bình Minh tổ chức buổi tuyên truyền về tác hại của ma túy; phương thức, thủ đoạn của tội phạm ma túy và cách phòng ngừa tội phạm ma túy cho cán bộ, đoàn viên, hội viên và nhân dân trên địa bàn xã. |
|
1
- 10 ![Next](/_layouts/images/next.gif) |
|