Ngày 12/5, Liên đoàn lao động huyện tổ chức Giải bóng đá nữ CNVC-LĐ lần thứ VIII năm 2024.
Tham dự giải có 5 đội đến từ các CĐCS trên địa bàn huyện gồm: Công ty PouSung ViNa, Công ty Đông Phương, Công ty Dona Pacific, công ty giầy Đồng Nai Việt Vinh, công ty Buwon Vina. Nhờ tập luyện và chuẩn bị chu đáo, kỹ lưỡng nên các đội đã cống hiến cho khán giả những pha bóng đẹp mắt, tình huống cố định, phối hợp nhóm và những giây phút sôi nổi. Kết thúc giải, đội bóng CĐCS Công ty TNHH Pou Sung ViNa đã xuất sắc đoạt cúp vô địch.
Qua giải nhằm thắt chặt tình đoàn kết, khích lệ phong trào tập luyện thể dục thể thao nâng cao sức khỏe cho đoàn viên, CNVC-LĐ, đồng thời tạo nên không khí vui tươi, phấn khởi trong nữ đoàn viên, CNVC-LĐ, góp phần nâng cao sức khỏe phục vụ học tập, lao động, sản xuất, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc, phát huy tiềm năng và duy trì phong trào tập luyện, thi đấu thể thao của các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp tại địa phương.
Phan Trí