Nhân dịp tết nguyên đán Giáp Thìn 2024, sáng 05/2/2024, UBMTTQVN huyện Trảng Bom đã tổ chức trao quà tết cho các hộ nghèo trên bàn huyện. Ông Lê Tuấn Anh, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy dự và trao quà.
100 phần quà tết đã được trao cho người nghèo, người khuyết tật, người già neo đơn có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Quà là tiền mặt với tổng giá trị 50 triệu đồng, toàn bộ do ông Lê Tuấn Anh vận động từ Công ty TNHH Minh Tân Tiến tài trợ.
Việc trao quà trực tiếp bằng tiền mặt đã tạo điều kiện cho các hộ nghèo có thêm sự lựa chọn, tự mua những món quà tết cần thiết mà gia đình còn thiếu hoặc có thể sử dụng chi tiêu trong sinh hoạt của gia đình mấy ngày tết. Những phần quà tết tuy không nhiều nhưng đã phần nào giúp cho các hộ nghèo vượt qua khó khăn, có được cái tết đầy đủ hơn, hạnh phúc hơn. /.
Văn Khang
Hiển thị video clip.